JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU UAMUZI WA PINGAMIZI ZA UTEUZI WA WAGOMBEA WA
KITI CHA RAIS KWA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

DAR ES SALAAM, Tarehe 15 Septemba, 2025

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 37 cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 kikisomwa pamoja na kanuni ya
22 ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025,
tarehe 13 Septemba, 2025, Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi ilipokea jumla ya
mapingamizi matatu (03) dhidi ya uteuzi wa Ndugu Luhaga Joelson Mpina
mgombea wa kiti cha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia
Chama cha ACT - Wazalendo na tarehe 14 Septemba, 2025, Tume Huru ya
Taifa ya Uchaguzi ilipokea pingamizi moj'a (01) dhidi ya uteuzi wa Dkt. Samia
Suluhu Hassan mgombea wa kiti cha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa

Tanzania kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM).

Tume katika kikao chake kilichofanyika tarehe 15 Septemba, 2025 imefanya
uamuzi wa mapingamizi hayo manne (04) yaliyowasilishwa mbele yake,
ambapo mapingamizi matatu (03) yamekataliwa na moja (01) limekubaliwa

kama ifuatavyo:-
1. Mapingamizi yaliyokataliwa

Tume imekataa na kuyatupilia mbali mapingamizi matatu (03) kama
o0

Ho
Ei

ifuatavyo: -




i. " Pingamizi lililowekwa na Ndugu Almas Hassan Kisabya mgombea
wa kiti cha Rais kupitia Chama cha NRA dhidi ya Ndugu Luhaga
Joelson Mpina mgombea wa Kiti cha Rais kupitia Chama cha ACT

Wazalendo

Tume imekataa na kutupilia mbali pingamizi lililowekwa na Ndugu
Almas Hassan Kisabya mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama cha
NRA dhidi ya uteuzi wa Ndugu Luhaga Joelson Mpina kuwa mgombea
wa kiti cha Rais kupitia Chama cha ACT-Wazalendo.

ii. Pingamizi lililowekwa na Ndugu Kunje Ngomale Mwiru mgombea
kiti cha Rais kupitia chama cha AAFP dhidi ya Ndugu Luhaga
Joelson Mpina mgombea wa Kiti cha Rais kupitia Chama cha ACT

Wazalendo.

Tume imekataa na kutupilia mbali pingamizi lililowekwa na Ndugu
Kunje Ngombale Mwiru mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama AAFP
dhidi ya uteuzi wa Ndugu Luhaga Joelson Mpina mgombea wa kiti cha

Rais kupitia Chama cha ACT-Wazalendo.

iii. Pingamizi lilowekwa na Ndugu Luhaga Joelson Mpina mgombea
kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Dkt. Samia Suluhu
Hassan mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama Cha Mapinduzi

(CCM)

Tume imekataa na kutupilia mbali pingamizi lililowekwa na Ndugu
Luhaga Joelson Mpina dhidi ya uteuzi wa Dkt, Samia Suluhu Hassan

mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM).
2. Pingamizi lililokubaliwa

Tume imekubali pingamizi lililowasilishwa na Ndugu Hamza Saidi Johari
Mwanasheria Mkuu wa Serikali dhidi ya uteuzi wa Ndugu Luhaga Joelson

Mpina kuwa mgombea wa kiti cha Rais kupitia Chama cha ACT-
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Wazalendo. 7




Hivyox},‘ jina la Ndugu Luhaga Joelson Mpina, mgombea wa kiti cha Rais
kupitia Chama cha ACT- Wazalendo limeondolewa kwenye orodha ya
wagombea wa kiti cha Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika

Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025.

“KURA YAKO HAKI YAKO/TOKEZ
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